Laser Femtosecond yana taimakawa haɓaka haɓakar madaidaicin masana'antar stent na likita

Laser Femtosecond yana taimakawa haɓaka haɓakar madaidaicin masana'antar stent na likita

A cikin 'yan shekarun nan, Laser aiki da aka ƙara amfani da likita na'urar masana'antu, kamar daidaiciLaser sabon kayan aiki, Likita Laser kayan walda kayan aiki, Laser hakowa kayan aiki, Laser alama kayan aiki, da dai sauransu Wadannan kayan aiki za a iya amfani da su aiwatar da likita stents, zuciya bawul stents, endoscopic lankwasawa Sections da kowane irin tiyata kayan aikin.

Fiber Laser sun mamaye matsayi mafi girma a masana'antar kera na'urorin likitanci saboda ƙarancin farashi, ƙarfin haɓakawa da sauran fa'idodi.Na'urorin Laser irin su picosecond da femtosecond suna da babban fa'ida ta fuskar yanke inganci, amma rabon kasuwar su ya daɗe kaɗan.

A cikin 'yan shekarun nan, tare da karuwar buƙatun madaidaicin na'urorin likitanci don yankan inganci, bincike na na'urar ainihin da haɓaka kayan aikin likitancin Laser yana haɓaka, kuma laser ultrafast kamar femtoseconds zai zama firikwensin Laser a cikin kayan aikin masana'antu na kayan aikin likita, da waɗannan lasers. kullum suna shiga fagage daban-daban na jiyya.

Daga cikin na'urorin likitanci da aka ƙera ta amfani da Laser na femtosecond, ƙwayoyin jijiya da jijiyoyin jini sun fi yawa.Laser na femtosecond yana ba da damar ingantattun mashin ɗin burrless, samfuran sikelin sikelin stent akan samfuran na'urar likitanci, wanda ke da mahimmanci don hana halayen rigakafi / ƙi yayin shigar da su cikin jikin ɗan adam.Yawancin stent na likitanci an yi su ne da nickel-titanium gami, amfani da fasahar injina da aka yi amfani da shi a baya don aiwatar da wannan gami da nickel-titanium ba shi da sauƙi, Laser femtosecond ya zama hanya mai inganci.

Ma'anar "shisshigi ba tare da dasa shi ba" wani muhimmin al'amari ne a cikin sababbin ci gaba na maganin tsoma baki.Za a iya raba stents na zuciya zuwa matakai huɗu: tsantsar balloon dilation, ƙwanƙolin ƙarfe mara ƙarfi, stent mai cire muggan ƙwayoyi, da stent mai yuwuwa.

Ba kamar na baya-bayan nan na zuciya ba, stents masu ɓoyayyiyar halitta su ne ɓangarorin da aka yi da kayan polymer mai lalacewa (kamar polylactic acid) waɗanda jikin ɗan adam zai iya rushewa kuma ya ɗauka cikin wani ɗan lokaci.Lokacin da aka gyare-gyaren tasoshin jini, stent yana raguwa kai tsaye zuwa ruwa da carbon dioxide a cikin jiki, idan aka kwatanta da karfe na gargajiya - da stent mai rufin ƙwayoyi.Shaidar bincike da aka wanzu ta nuna cewa ingancin stents masu haɓakawa ya tabbata, wanda zai iya kawar da tasirin ɓangarorin da suka rage akan dawo da aikin jijiyoyin jini da rage abubuwan da suka faru na dogon lokaci bayan PCI.

Tare da fa'idodinsa na musamman, kayan stent masu lalacewa sannu a hankali za su zama babban yanayin haɓaka fasahar stent na zuciya ta duniya.A cikin sarrafa wannan kayan polymer da sauran kayan da ba na ƙarfe ba, idan aikin fiber Laser aiki, kayan na iya zama mai zafi kuma ya canza tsarin sinadaran, wanda zai iya haifar da guba na halitta.Idan kana so ka rage wadannan thermal effects da kuma tabbatar da ingancin aiki sakamako, na farko zabi ne femtosecond Laser kayan aiki.

Ɗaya daga cikin manyan abũbuwan amfãni na yin amfani da femtosecond (10 ^-15s) bugun jini idan aka kwatanta da nanosecond ko ma picosecond bugun jini shi ne cewa lamba lokaci tsakanin katako da workpiece da aka rage kamar yadda zai yiwu, rage zafi shafi yankin a kan workpiece kuma ta haka ne. rage illar da ke haifar da yawan dumama.Ga wasu na'urorin likitanci, gami da stent, wannan kuma yana da mahimmanci don haɓaka haɓakar ƙwayoyin cuta na kayan dasa.

Laser na Femtosecond na iya sarrafa samfuran tare da madaidaicin madaidaici.Maganin ciwon zuciya na likitanci yawanci suna jeri a diamita daga 2 zuwa 5mm kuma tsayin su daga 13 zuwa 33mm.Ana ba da shawarar na'urar Laser na femtosecond idan kuna son cikakkun bayanai na stent masu inganci da yanke waɗanda ke rage haɗarin canje-canjen biopolymer ko iskar oxygen da ƙarfe.Daga hangen nesa na gaba dayan tsarin masana'antar stent, wani fa'idar laser na femtosecond shine rage girman buƙatun bayan aiwatarwa bayan yanke stent.

 Femtosecond Laser

Femtosecond Laser sabon vs Fiber Laser sabon sakamako

Ci gaban baya-bayan nan a fasahar Laser na femtosecond na femtosecond sun ɗora mafi girma iya aiki a cikin daidaitaccen sarrafa na'urar likitanci, kawar da tasirin zafi yayin da ake rage aiwatarwa.


Lokacin aikawa: Yuli-25-2023

  • Na baya:
  • Na gaba: